ประวัติผู้ฝึกสอน


อาจารย์ทวีศิลป์ คำนวน ผู้ฝึกสอน 6th Dan Black Belt (WTF) - สายดำดั้ง 6
อดีตนักกีฬาเทควันโดทีมชาติ รุ่น ไลท์เวท

เกิดเมื่อวันที่ 10 ธันวาคม 2515
เป็นชาวอ่างทองโดยกําเนิด จบการศึกษาระดับมัธยมศึกษาที่ รร.พรหมานุสรณ์ จ.เพชรบุรี
ปริญญาตรี คณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยปทุมธานี

เป็นบุตรคนโตในพี่น้องจํานวน 3 คน ของ
ร.ต.ต.สม คํานวน และ
นางอุทัยวรรณ์ คํานวน


ประวัติการทำงาน ผลงาน และรางวัลที่ได้รับ
     
  ผู้ฝึกสอน  
  • ผู้ฝึกสอนกีฬาจังหวัดปทุมธานี
  • ผู้ฝึกสอนนักกีฬา รร.เตรียมทหาร ,ม.รังสิต , ม.ปทุมธานี
  • ผู้ฝึกสอนเยาวชนทีมชาติชุดเยาวชนชิงแชมป์โลก และชิงแชมป์เอเซีย
  • ผู้ฝึกสอนนานาชาติ
  • อาจารย์พิเศษ รร.แสงอรุณ, รร.แสงโสม, รร.ชาลีสมุทร, รร.บริบูรณ์สินทร, รร.เด่นหล้า, รร.พระแม่มารี, รร.อัสสัมศึกษา (บางรัก), รร.ปัณวิทย์, รร.เอกอโยธยา, รร.ตรีภัทร, รร.อนุบาลนครนายก, รร.St'Stephen , รร.St'Antony (บางปะอิน) ฯลฯ

  •                                                  ผลงานการตัดสิน

  • กีฬาภายในประเทศ และระดับประเทศหลายรายการ
  • กีฬาซีเกมส์
  • กีฬามหาวิทยาลัยโลก
  • กีฬามหาวิทยาลัยอาเซียน
  • กีฬาชิงแชมป์เอเซีย

  • การอบรม ผลงาน

  • ผู้ตัดสินนานาชาติ WTF (World Taekwondo Federation) ประเภท Poomsae (ท่ารำ)
  • ผู้ตัดสินนานาชาติ WTF ประเภท Kyorugi (ต่อสู้)
  • Instructor Course from Kukiwon
  • ฯลฯ


  • อดีตกรรมการบริหารสมาคมเทควันโดแห่งประเทศไทย 4 สมัย
  • รางวัลผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยมการแข่งขันเทควันโดชิงแชมป์ประเทศไทย
  • รางวัลผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยมการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ
  • รางวัลผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยมการแข่งขันกีฬานักเรียนนักศึกษาแห่งประเทศไทย
  • รางวัลผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยมการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ



  • ผลงานยิม

  • ใบรับรองยิมมาตรฐาน พื้นที่ หลักสูตรการสอน มาตรฐานการเรียนการสอน จากสมาคมเทควันโดแห่งประเทศไทย
  • ป้ายทองคำ "สำนักเทควันโดอันดับ 1" จากสมาคมเทควันโดแห่งประเทศไทย
  • ถ้วยคะแนนรวม หลายแมทช์ หลายรายการ เช่น การแข่งขันเทควันโดชิงแชมป์ประเทศไทย
  • ฯลฯ
  •  
    ผลงานนักกีฬาสร้างชื่อ ระดับชาติ และระดับนานาชาติ

  • ชัชวาล ขาวละออ (แชมป์โลก,แชมป์ซีเกมส์, แชมป์มหาวิทยาลัยโลก, แชมป์มหาวิทยาลัยเอเซีย ฯลฯ)
  • ณัฐพงษ์ เทวะเวชพงษ์ (เหรียญทองซีเกมส์ , เหรียญเงินเอเซียนเกมส์ ฯลฯ)
  • คฤพล เอี่ยมศรี (เหรียญทองเยาวชนชิงแชมป์เอเซีย, เหรียญทองแดงเยาวชนชิงแชมป์โลก)
  • อัครินทร์ กิจวิจารณ์ (เหรียญทองยุวชนชิงแชมป์โลก ฯลฯ)
  • สุทธิศักดิ์ จานทอง (เหรียญทองยุวชนชิงแชมป์โลก ฯลฯ)
  • ประภาภรณ์ แสงนรินทร์ (เหรียญเงินเยาวชนชิงแชมป์โลก ฯลฯ)
  • ฐิติชญา เด็ดแก้ว (เหรียญทองแดงเยาวชนชิงแชมป์โลก ฯลฯ)
  • กาญจนา สุขีวาส (เหรียญทองแดงเยาวชนชิงแชมป์โลก ฯลฯ)
  • ธนาวุฒิ กลิ่นขจร (เหรียญทองแดงมหาวิทยาลัยโลก ฯลฯ)
  • ยุวดี แสงนรินทร์ (เหรียญเงินซีทูเกมส์)
  • ฯลฯ